Ngày 8/4/2016, tại Hà Nội, Bộ Tài chính tổ chức hội thảo lấy ý kiến dự thảo Quy định quy trình tiếp nhận trưng cầu, yêu cầu giám định tư pháp và cử người thực hiện giám định tư pháp. Tham dự hội thảo có đại diện các đơn vị Bộ Tài chính, Ban cải cách tư pháp Trung ương, Bộ Công an, Bộ Tư pháp, Viện Kiểm sát nhân dân tối cao. 11-4-2016 |
|
Ngày 8/4/2016, tại Hà Nội, Bộ Tài chính tổ chức hội thảo lấy ý kiến dự thảo Quy định quy trình tiếp nhận trưng cầu, yêu cầu giám định tư pháp và cử người thực hiện giám định tư pháp. Tham dự hội thảo có đại diện các đơn vị Bộ Tài chính, Ban cải cách tư pháp Trung ương, Bộ Công an, Bộ Tư pháp, Viện Kiểm sát nhân dân tối cao. 11-4-2016 |
|
Ngày 31/03, Bộ Tài chính đã tổ chức họp báo Quý I/2016 về tình hình thực hiện chương trình công tác tháng 3 và quý I/2016, triển khai chương trình công tác tháng 4/2016 và Quý II/2016. Thứ trưởng Vũ Thị Mai chủ trì buổi họp báo. Cùng tham dự có đại diện lãnh đạo các đơn vị thuộc Bộ Tài chính và đông đảo phóng viên các cơ quan thông tấn báo chí. 1-4-2016 |
|
29-3-2016 |
|
Ngày 21/3/2016, Thanh tra Sở Tài chính tổ chức công bố Quyết định số 523/QĐ-STC ngày 16/3/2016 của Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Kon Tum v/v thanh tra quản lý và sử dụng các nguồn kinh phí trong 02 năm 2014- 2015 tại Trường Trung học phổ thông Duy Tân, tỉnh Kon Tum. 23-3-2016 |
|
Chiều ngày 16/3/2016, UBND tỉnh Kon Tum tổ chức họp báo công bố thiên tai hạn hán cấp độ 1 trên địa bàn tỉnh; đồng chí Bùi Thanh Bình - Chánh Văn phòng UBND tỉnh, người phát ngôn và cung cấp thông tin cho báo chí của UBND tỉnh Kon Tum, chủ trì buổi họp. 18-3-2016 |
|
Sáng ngày 16/3, tại Hội trường Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức Hội nghị Hiệp thương lần thứ hai để thỏa thuận danh sách sơ bộ những người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và HĐND tỉnh, nhiệm kỳ 2016 - 2021. Đồng chí Trần Bình Trọng - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh chủ trì Hội nghị. 18-3-2016 |
|
Sáng ngày 8/3/2016 Tập thể Lãnh đạo Sở Tài chính cùng Công đoàn sở có buổi gặp mặt toàn thể nữ công chức cơ quan để ôn lại truyền thống ngày Quốc tế phụ nữ 8-3. 10-3-2016 |
|
Chiều ngày 04/3/2016, UBND tỉnh Kon Tum đã tổ chức Hội nghị mở rộng giới thiệu người ứng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XI, nhiệm kỳ 2016-2021; đồng chí Đào Xuân Quí - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì Hội nghị. 7-3-2016 |
|
Chiều ngày 02/03/2016, UBND tỉnh Kon Tum tổ chức phiên họp thường kỳ tháng 02/2016 để thảo luận, cho ý kiến về tình hình kinh tế - xã hội; hoạt động chỉ đạo, điều hành của UBND tỉnh tháng 02 và nhiệm vụ trọng tâm tháng 03/2016. Phiên họp được tổ chức qua hệ thống giao ban trực tuyến đến các điểm cầu UBND huyện, thành phố. Đồng chí Nguyễn Hữu Hải - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh chủ trì phiên họp. 4-3-2016 |
|
Trao quyết định khen thưởng của UBND tỉnh cho tập thể, cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2015
Ngày 26/02/2016, Sở Tài chính tỉnh Kon Tum đã tổ chức Lễ công bố Quyết định số 94/QĐ-UBND, ngày 22/02/2016 của Chủ tịch UBND tỉnh Kon Tum về việc khen thưởng thành tích trong phong trao thi đua năm 2015 đối với Sở Tài chính. Trên cơ sở đó, thừa ủy quyền của Chủ tịch UBND tỉnh Kon Tum, thay mặt cho tập thể lãnh đạo đồng chí Đồng Thanh Xuân - Giám đốc Sở Tài chính đã trao bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho 02 tập thể: Phòng Quản lý Ngân sách, Phòng Quản lý Công sản - Giá đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ công tác năm 2015. và bà U Thị Thanh - Phó giám đốc sở trao bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho 04 cá nhân: ông Phan Kim Tân Phó chánh văn phòng sở, ông Nguyễn Minh Vương phó phòng Quản lý Công sản - Giá, bà Nguyễn Thị Thu An và bà Hồ Thị Thanh Thủy chuyên viên Phòng Quản lý Ngân sách đã có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua năm 2015. Tham dự buổi lễ còn có Chánh Văn phòng và Lãnh đạo các phòng nghiệp vụ thuộc sở . 1-3-2016 |
|
Vào lúc 14 giờ ngày 23/02/2016, Đoàn thanh tra Sở Tài chính tổ chức công bố Quyết định số 308/QĐ-STC ngày 15/02/2016 của Giám đốc Sở Tài chính tỉnh KonTum về việc thanh tra quản lý và sử dụng các nguồn kinh phí phát sinh năm 2014, 2015 tại Trường Mầm non thực hành sư phạm Kon Tum (Trường MNTHSP). 28-2-2016 |
|
Ngày 23 tháng 02 năm 2016, Sở Tài chính Kon Tum đã tổ chức Lễ công bố và trao quyết định chuyển đổi vị trí công tác cho: Ông Trần Trọng Đức - chuyên viên phòng Quản lý ngân sách, nhận nhiệm vụ mới tại Thanh tra sở, quyết định có hiệu lực từ ngày 01 tháng 03 năm 2016. 24-2-2016 |
|
Sáng ngày 23/2, đồng chí Đào Xuân Quí - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã tới động viên, tiễn tân binh của thành phố Kon Tum lên đường nhập ngũ, trong buổi lễ giao nhận quân năm 2016 được thành phố Kon Tum tổ chức tại Quảng trường 16/3. Tham gia buổi Lễ còn có lãnh đạo Bộ Tư lệnh Quân khu 5; các đơn vị giao – nhận quân; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh; thành phố Kon Tum và đông đảo nhân dân trên địa bàn. 24-2-2016 |
|
Sáng 18/2, tại Hà Nội, Bộ Tài chính phối hợp với Ngân hàng Thế giới (WB) tổ chức Hội thảo “Kinh nghiệm chuẩn bị và thực hiện Chương trình Tài trợ dựa trên kết quả của Ngân hàng Thế giới trong lĩnh vực Tài chính công và Quản lý thu ngân sách” (PforR). Tham dự Hội thảo có đại diện các đơn vị chức năng thuộc Bộ Tài chính; đại diện Bảo hiểm Xã hội Việt Nam cùng các chuyên gia của WB tại Việt Nam. 22-2-2016 |
|
Bộ trưởng Bộ Tài chính gửi thư Chúc mừng năm mới 2016 15-2-2016 |
|
Thực hiện Kế hoạch số 06 - KH/TU, ngày 16/01/2016 của Tỉnh ủy Kon tum về việc thăm chúc tết Nguyên Đán Bính thân năm 2016. Ngày 21/01/2016, đoàn công tác Sở Tài chính do ông Nguyễn Thanh Hùng, Phó Giám đốc , Chủ tịch Công đoàn Sở làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, động viên hộ gia đình chính sách xã Đăk Nên, huyện Kon PLong mang theo những món quà thể hiện tình cảm của đơn vị. 3-2-2016 |
|
Sáng ngày 29/01/2016, tại Hội trường Sở Tài chính, Thủ trưởng cơ quan phối hợp với Ban Chấp hành Công đoàn Cơ quan tổ chức Hội nghị Công chức năm 2016. Tham dự Hội nghị có đồng chí Đồng Thanh Xuân, Bí thư Chi bộ - Giám đốc Sở Tài chính; đồng chí U Thị Thanh, Phó Bí Chi bộ, Phó Giám đốc Sở; đồng chí Nguyễn Thanh Hùng, Phó Giám đốc Sở, Chủ tịch Công đoàn Sở Tài chính và toàn thể công chức của Sở. 3-2-2016 |
|
Buổi sáng, đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XI, Chủ tịch Đoàn Chủ tịch, thay mặt Đoàn Chủ tịch điều hành phiên họp. Ban Kiểm phiếu hướng dẫn việc ghi phiếu và bỏ phiếu. 28-1-2016 |
|
Theo kết quả bầu cử Ban chấp hành Trung ương khóa XII vừa được công bố chiều ngày 26/01, trong số 200 ủy viên chính thức trúng cử vào BCH Trung ương khóa XII, Bộ trưởng Bộ Tài chính Đinh Tiến Dũng tiếp tục được bầu vào BCH Trung ương nhiệm kỳ mới. 27-1-2016 |
|
Theo chương trình làm việc, Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII dành 2 ngày tập trung thảo luận về các Văn kiện Đại hội tại Đoàn và thảo luận tại Hội trường. 26-1-2016 |
|
Trong những năm qua, công tác xuất cấp gạo cứu trợ, cứu đói, hỗ trợ cho nhân dân và học sinh theo các Quyết định của Thủ tướng Chính phủ, Bộ Tài chính và Tổng cục DTNN luôn được Cục DTNN khu vực Nam Tây Nguyên triển khai một cách kịp thời và hiệu quả, nhằm đưa chính sách của Đảng và Nhà nước đến với đồng bào các dân tộc Tây Nguyên góp phần đảm bảo an sinh xã hội. 20-1-2016 |
|
Thực hiện chỉ đạo của Ban Tuyên giáo Trung ương và Đảng ủy Khối các cơ quan Trung ương, sáng 15/1, Đảng ủy Bộ Tài chính tổ chức Hội nghị quán triệt thực hiện Nghị quyết Hội nghị lần thứ 12 và 13 của Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XI đến toàn thể cán bộ, đảng viên trong toàn Đảng bộ. Tham dự hội nghị, có đồng chí Nguyễn Đức Hà, Vụ trưởng - Ban Tổ chức Trung ương; Phó Bí thư Đảng ủy Bộ Tài chính Đinh Đức Xương cùng gần 800 cán bộ, đảng viên trong Đảng bộ cơ quan Bộ Tài chính. 15-1-2016 |
|
Chiều ngày 14/1, tại Hà Nội, Bộ Tài chính tổ chức gặp mặt thân mật các cơ quan thông tấn báo chí. Bộ trưởng Bộ Tài chính Đinh Tiến Dũng và Thứ trưởng Bộ Tài chính Vũ Thị Mai - người phát ngôn của Bộ Tài chính, chủ trì buổi gặp mặt. Tham dự buổi gặp mặt còn có đại diện Lãnh đạo các đơn vị chức năng thuộc và trực thuộc Bộ cùng đông đảo phóng viên, biên tập viên các cơ quan thông tấn báo chí. 15-1-2016 |
|
Bộ trưởng Bộ Tài chính gửi thư Chúc mừng năm mới 2016 4-1-2016 |
|
Trang trước Trang sau |
TRANG THÔNG TIN SỞ TÀI CHÍNH TỈNH KON TUM Quản lý và nhập tin: Sở Tài Chính tỉnh Kon Tum, số 200 - Phan Chu Trinh - P. Thắng Lợi - TP Kon Tum Người chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Văn Điệu - Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Kon Tum Điện thoại: 0260.3862344 ; Fax: 0260.3862344; Email: stc@kontum.gov.vn |