![]() |
Tại Bảng xếp hạng công bố Chỉ số cải cách hành chính năm 2018 của các Bộ, cơ quan ngang Bộ, Ủy ban nhân các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương, Chỉ số cải cách hành chính năm 2018 của Bộ Tài chính đã vươn lên vị trí 2/18 Bộ, cơ quan ngang Bộ (tăng 01 bậc so với năm 2017). Đây là năm thứ 5 liên tục (từ năm 2014 đến nay) Bộ Tài chính luôn nằm trong top 3 Bộ đứng đầu về xếp hạng Chỉ số cải cách hành chính (Par Index). 28-5-2019 |
![]() |
Thực hiện Kế hoạch của Ủy ban nhân dân tỉnh về triển khai thử nghiệm Hệ thống một cửa điện tử VNPT - Igate tại Trung tâm phục vụ hành chính công tỉnh Kon Tum và Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả của cơ quan hành chính các cấp trên địa bàn tỉnh. Ngày 27/5, Sở Tài chính phối hợp với Viễn thông Kon Tum tổ chức lớp tập huấn, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin một cửa điện tử trên địa bàn tỉnh. 28-5-2019 |
![]() |
Sáng ngày 16/5/2019, Bộ Tài chính đã tổ chức hội nghị trực tuyến đánh giá tình hình triển khai thi hành Luật Quản lý, sử dụng tài sản công. 17-5-2019 |
![]() |
Chiều ngày 04/5/2019, Hội đồng Quản lý quỹ phát triển đất tỉnh tổ chức bàn giao chức danh Giám đốc Quỹ Phát triển đất tỉnh Kon Tum. Tham dự và chủ trì buổi lễ có Đồng chí Lê Ngọc Tuấn, Ủy viên Ban Thường vụ tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng Quản lý Quỹ phát triển đất tỉnh và các đồng chí thành viên Hội đồng quản lý quỹ. 7-5-2019 |
![]() |
Ngày 05/4/2019, Sở Tài chính phối hợp Sở Kế hoạch và Đầu tư, Kho bạc Nhà nước tỉnh, Cục thuế tỉnh tổ chức giao ban trực tuyến ngành tài chính quí II/2019 nhằm đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ tài chính, ngân sách qúy I, phương hướng nhiệm vụ quý II năm 2019. Tại đầu cầu trực tuyến tỉnh tham dự gồm có: Đồng chí Đồng Thanh Xuân – Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Tài chính chủ trì hội nghị, cùng lãnh đạo và công chức các phòng chuyên môn của Sở Kế hoạch và Đầu tư, Kho bạc Nhà nước tỉnh, Cục thuế tỉnh và Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Kon Tum. Tại đầu cầu trực tuyến huyện gồm có: lãnh đạo và công chức Phòng Tài chính Kế hoạch, Kho bạc Nhà nước và Chị cục thuế các huyện. 17-4-2019 |
![]() |
Sáng ngày 01 tháng 4 năm 2019, tại Hội trường Nhà Văn hóa xã Đăk Ruồng, huyện Kon Rẫy tổ chức Lễ ra quân Tổng điều tra dân số và nhà ở năm 2019 trên địa bàn xã, đồng chí Lê Văn Trung - Phó Giám đốc Sở Tài chính, thành viên Ban chỉ đạo Tổng điều tra dân số và nhà ở tỉnh Kon Tum tham dự và phát biểu chỉ đạo. 3-4-2019 |
![]() |
Hòa chung không khí vui tươi tháng Thanh niên của tuổi trẻ cả nước, chiều ngày 20/3/2019, Chi đoàn Sở Tài chính đã tổ chức buổi tọa đàm kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2019). 25-3-2019 |
![]() |
Chiều 15/3/2019, Sở Tài chính đã tổ chức lễ trao quyết định nghỉ hưu cho bà Lê Thị Vóc, Phó trưởng phòng Tài chính đầu tư, Sở Tài chính. 15-3-2019 |
![]() |
Sở Tài chính tổ chức gặp mặt giao lưu nhân kịp kỷ niệm 109 năm ngày Quốc tế Phụ nữ(8/3/1910-8/3/2019
Sáng ngày 08/3/2019, Công đoàn Sở Tài chính đã tổ chức gặp mặt giao lưu nhân kịp kỷ niệm 109 năm ngày Quốc tế Phụ nữ (08/3/1910-08/3/2019). Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ, thay mặt Chi ủy chi bộ, Lãnh đạo sở và Công đoàn cơ quan, đồng chí Đồng Thanh Xuân - Tỉnh ủy viên - Giám đốc Sở Tài chính đã phát biểu ghi nhận những nỗ lực, phấn đấu của toàn thể CBCC nữ của cơ quan đã hoàn thành tốt nhiệm vụ chuyên môn, công tác nữ công, công tác xã hội và chăm lo đời sống cho gia đình trong thời gian qua. 8-3-2019 |
![]() |
Sáng 22/02/2019, Sở Tài chính đã tổ chức lễ trao quyết định nghỉ hưu cho bà Phạm Thị Thanh, Chuyên viên Phòng Tài chính đầu tư, Sở Tài chính. 22-2-2019 |
![]() |
Thực hiện Công văn số 346/UBND-HCTC ngày 15/02/2019 của Ủy ban nhân dân tỉnh Kon Tum. Sáng ngày 22/02/2019, Sở Tài chính phối hợp với VNPT Kon Tum tập huấn triển khai thử nghiệm Hệ thống quản lý văn bản và điều hành VNPT iOffice, đồng chí Lê Văn Trung-Phó giám đốc Sở Tài chính dự và phát biểu khai mạc lớp tập huấn. 22-2-2019 |
![]() |
Sáng 19/02, UBND tỉnh tổ chức Hội nghị trực tuyến với các huyện, thành phố tập huấn triển khai thử nghiệm Hệ thống quản lý văn bản và điều hành VNPT iOffice. Đồng chí Trần Thị Nga, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự và phát biểu chỉ đạo. 19-2-2019 |
![]() |
Hưởng ứng phong trào thi đua “Cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới” giai đoạn 2016 - 2020; Thực hiện Kế hoạch số 11/KH-UBND của Ủy ban nhân dân huyện Đăk Tô về ra quân xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh đầu Xuân Kỷ Hợi 2019 với chủ đề: “Xây dựng hạ tầng nông thôn gắn với cải tạo cảnh quan, bảo vệ môi trường nông thôn, đô thị và đẩy mạnh phát triển sản xuất nâng cao thu nhập người dân”. Sáng ngày 12/02/2019 (tức Mùng 8 tháng giêng năm Kỷ Hợi 2019) tại Trụ sở Đảng ủy - HĐND - UBND Thị trấn Đăk Tô, huyện Đăk Tô. Ban chỉ đạo xây dựng nông thôn mới Thị Trấn tổ chức “Lễ ra quân xây dựng đô thị văn minh năm 2019”. 13-2-2019 |
![]() |
Đoàn công tác của Giám đốc Sở Tài chính thăm, chúc tết, tặng quà nhân dịp tết nguyên đán Kỷ Hợi 2019
Trong không khí cùng cả nước chào đón Tết Nguyên đán Kỷ Hợi, sáng 29/01/2019, Đoàn công tác của tỉnh do đ/c Đồng Thanh Xuân, TUV - Giám đốc Sở Tài chính làm trưởng đoàn, đại diện Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh, Sở Lao động - TB&XH tỉnh. Cùng đi có đồng chí Phó Bí thư thường trực Huyện ủy Đăk Tô Trương Thị Linh, đ/c Dương Thị Thu Thủy - UVBTV - Phó Chủ tịch HĐND huyện và các đồng chí trong tổ công tác cấp ủy phân công giúp xã. 30-1-2019 |
![]() |
Thời gian qua, các dịch vụ công trực tuyến (DVCTT) của ngành Tài chính đã được người dân, tổ chức và doanh nghiệp đón nhận và sử dụng rất hiệu quả. Số lượng hồ sơ tiếp nhận qua phương thức trực tuyến hàng năm của ngành Tài chính lên tới gần 51 triệu hồ sơ, trong đó số lượng hồ sơ DVCTT mức độ 4 đạt trên 50 triệu hồ sơ. 28-1-2019 |
![]() |
Chiều ngày 11/01/2019, tại Hội trường Sở Tài chính, Thủ trưởng cơ quan phối hợp với Ban Chấp hành Công đoàn Cơ quan tổ chức Hội nghị Công chức năm 2019. Tham dự Hội nghị có đồng chí Đồng Thanh Xuân, Bí thư Chi bộ - Giám đốc Sở Tài chính; đồng chí U Thị Thanh, Phó Bí Chi bộ, Phó Giám đốc Sở; đồng chí Lê Văn Trung, Phó Giám đốc Sở, Chủ tịch Công đoàn Sở Tài chính và toàn thể công chức của Sở. 16-1-2019 |
![]() |
Thực hiện chỉ đạo của Thường trực Tỉnh ủy và Ban chỉ đạo 04 Tỉnh ủy, ngày 11/02/18 Đoàn công tác của Sở Tài chính do đồng chí Lê Văn Trung - Phó Giám đốc Sở cùng các đoàn viên Công đoàn, Chi đoàn đã đến thăm, chúc tết Đảng ủy-HĐND-UBND xã Đăk Nên và nhân dân Thôn Đăk Lúp, xã Đăk Nên, huyện Kon Plong và trao tiền hỗ trợ cho thôn Đăk Lúp tổ chức ngày hội bánh chưng xanh và trao quà cho các hộ gia đình chính sách, thương binh liệt sĩ. 14-1-2019 |
![]() |
Chiều 14/01, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh khóa XV khai mạc Hội nghị lần thứ 14 dưới sự chủ trì của đồng chí Nguyễn Văn Hùng - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh. 14-1-2019 |
![]() |
Năm 2018, nhiệm vụ tài chính – ngân sách được triển khai trong bối cảnh nền kinh tế tiềm ẩn nhiều khó khăn, thách thức, nhưng dưới sự lãnh đạo chỉ đạo của Đảng, Quốc hội, Chính phủ cùng sự nỗ lực phấn đấu của toàn ngành, ngành Tài chính đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. 10-1-2019 |
![]() |
Chiều ngày 09/01/2019, Bộ Tài chính tổ chức Hội nghị trực tuyến tổng kết công tác tài chính - ngân sách Nhà nước năm 2018, triển khai nhiệm vụ tài chính - ngân sách Nhà nước năm 2019; đồng chí Nguyễn Xuân Phúc, Ủy viên Bộ Chính trị, Thủ tướng Chính phủ đến dự và chỉ đạo hội nghị. 10-1-2019 |
![]() |
Nhân dịp năm mới 2019 và đón Xuân Kỷ Hợi, thay mặt Ban Cán sự Đảng, Lãnh đạo Bộ Tài chính, đồng chí Đinh Tiến Dũng - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bộ trưởng Bộ Tài chính trân trọng gửi tới các thế hệ cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trong toàn ngành Tài chính và gia đình lời Chúc mừng Năm mới tốt đẹp nhất. Sở Tài chính Kon Tum trân trọng giới thiệu toàn văn Thư Chúc mừng Năm mới 2019 của Bộ trưởng. 31-12-2018 |
![]() |
Chiều ngày 27 tháng 12 năm 2018, tại Hội trường Sở Tài chính tỉnh Kon Tum, Sở đã tổ chức Hội nghị kiểm điểm, đánh giá, xếp loại Tập thể, cá nhân lãnh đạo Sở Tài chính năm 2018 30-12-2018 |
![]() |
Sáng 24/12/2018, Sở Tài chính đã tổ chức lễ trao quyết định nghỉ hưu cho bà Nguyễn Thị Kim Khánh, Chuyên viên Phòng Quản lý Giá và Công sản, Sở Tài chính. 25-12-2018 |
![]() |
Vào lúc 07 giờ 30 phút, ngày 19 tháng 12 năm 2018, tại Hội trường Sở Tài chính tiến hành Hội nghị Kiểm điểm, đánh giá chất lượng Chi bộ và đảng viên năm 2018; phương hướng, nhiệm vụ công tác của Chi bộ năm 2019 với sự có mặt đầy đủ của toàn thể đảng viên chi bộ Sở Tài chính; đồng chí Đồng Thanh Xuân, Bí thư Chi bộ - Giám đốc Sở Chủ trì Hội nghị. 25-12-2018 |
![]() |
Thực hiện Quyết định số 294/QĐ-STC ngày 05/11/2018 của Giám đốc Sở Tài chính về việc thực hiện giám sát tài chính tại Công ty TNHH MTV Lâm nghiệp Ngọc Hồi năm 2018; ngày 13/12/2018, Sở Tài chính tổ chức cuộc họp thông qua dự thảo Báo cáo Kết quả giám sát tài chính tại Công ty TNHH MTV Lâm nghiệp Ngọc Hồi. 19-12-2018 |
Trang trước Trang sau |
TRANG THÔNG TIN SỞ TÀI CHÍNH TỈNH KON TUM Quản lý và nhập tin: Sở Tài Chính tỉnh Kon Tum, số 200 - Phan Chu Trinh - P. Thắng Lợi - TP Kon Tum Người chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Văn Điệu - Giám đốc Sở Tài chính tỉnh Kon Tum Điện thoại: 0260.3862344 ; Fax: 0260.3862344; Email: stc@kontum.gov.vn |